TKO webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
TKO webboard

The first thai boxing webboard when you think about boxing.

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์

Go down 
5 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
pr2007
Champ PABA
Champ PABA

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 7

คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์   คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์ EmptySat Mar 03, 2007 11:49 pm

คริส จอห์นยอดมวยขวัญใจชาวอิเหนาป้องกันแชมป์โลกรุ่นเฟเธอร์เวตWBAเอาไว้ได้ดุเดือดชนะคะแนนโฮเซ่ ชีโอ โรฮาสผู้ท้าชิงชาวเวเนซุเอล่าอย่างเป็นเอกฉันทืเมื่อ3มีนาคมที่ผ่านมาที่จาร์กาต้า
คริส จอห์นแชมป์โลกรุ่นเฟเธอรืเวตWBAชาวอินโดนีเซียขึ้นชกป้องกันแชมป์กับ โฮเซ่ ชีโอ โรฮาสผู้ท้าชิงจากเวเนซุเอล่าที่อินดอรืเทนนิสสเตเดี้ยมในกรุงจาการ์ต้าประเทสอินโดนีเซียท่ามกลางแฟนมวยร่วมหมื่นที่แห่มาเชียร์โดยเกมการชกทางจอห์นกับโรฮาสที่เคยเสมอกันมาเมื่อปี2004แลกกันดุเดือดก่อนที่จอห์นจะมาได้นับในยกที่2และ3และช่วงท้ายๆจอห์นแตกที่คิ้วซ้ายเลือดไหลอาบเพราะโดนหัวโขกแต่ก็ยังคุมเกมไว้ได้จนครบ12ยกแชมปืโลกชาวอิเหนาเป็นฝ่ายชนะคะแนนไปขาดลอย 118-108,117-110และ116-110ป้องกันแชมป์ไว้ได้เป็นครั้งที่7
จอห์นเพิ่มสถิติชกเป็นชนะ39เสมอ1ยังไม่เคยแพ้ใคร(ชนะน๊อค20ครั้ง)มีแผนจะไปชกที่อเมริกาต่อไปส่วนโรฮาสสถิติชกตกลงเป็นชนะ23เสมอ1แพ้6(ชนะน๊อค15ครั้ง)
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
HARRY POTTER
World Bantamweight Champion
World Bantamweight Champion
HARRY POTTER

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 730

คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์   คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์ EmptySat Mar 03, 2007 11:52 pm

อยากเห็นไอ้อิเหนาตัวนี้ไปป้องกันที่แผ่นดินลุงแซมจังเลย ว่าจะแน่ซักแค่ไหน เอาเป็นรีแมตกับ มาเกวซตัวพี่ก็ได้แต่คงยากเพราะ มาเกวซเลื่อนรุ่นไปแล้ว
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
pr2007
Champ PABA
Champ PABA

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 7

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์   คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์ EmptySat Mar 03, 2007 11:58 pm

แฮร์รี่ผมเข้ากระทู้ไม่ได้เลยต้องสมัครมาใหม่เลยไม่รู้เป็นอะไร
peachjang
Undisputed World Bantamweight Champion
Undisputed World Bantamweight Champion
peachjang

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 779

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์   คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์ EmptySun Mar 04, 2007 12:47 am

ช่ายๆอยากให้เจอมาเกวซอีกละ แต่คงไม่ได้เจอแล้วล่ะมั้ง
Mintthai30
World Strawweight interim champion
World Strawweight interim champion
Mintthai30

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 83

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์   คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์ EmptySun Mar 04, 2007 8:25 am

แม่งเก่งเว้ย onion05
Rockyb
World Strawweight Champion
World Strawweight Champion
Rockyb

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 141

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์   คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์ EmptySun Mar 04, 2007 11:37 am

โดนแน่ ไปเมกาโบ๋แน่เชื่อป๋มเทอะ onion01

คริส จอห์นชนะแต้มโรฮาสเอกฉันท์
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1