TKO webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
TKO webboard

The first thai boxing webboard when you think about boxing.

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า

Go down 
milkky
mcza
6 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
mcza
World Bantamweight Champion
World Bantamweight Champion
mcza

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 743

ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า   ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า EmptyThu Dec 28, 2006 10:43 am

ทำไมประเทศไทยของเราต้องรอดึงโคตรมวยไทยมาต่อยมวยสากล?
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
milkky
World Lt. Flyweight interim champion
World Lt. Flyweight interim champion
milkky

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 208

ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า   ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า EmptyThu Dec 28, 2006 10:58 am

น่าจะมีจากหลายๆประการนะครับ เช่น

1.นักมวยคนนั้นดังอยู่แล้วในสายมวยไทย พอหันมาชกอาชีพก็จะเป็นการง่ายต่อการหาสปอนเซอร์และคนดู

2.ชื่อก็บอกอยู่ว่าเป็นยอดมวยไทย คุณสมบัติต่างๆก็น่าจะมีพร้อม ทั้งความแกร่ง กระดูกมวย พลังหมัด

3.นักมวยที่มาจากสากลแต่ทีแรกเลยมีน้อย และส่วนมากก็ไม่ใช่เก่งกาจตรงไหนเลย

ปล.ยังมีอีกมากมายที่วงการมวยสากลของไทยแตกต่างจาก เมกา ญี่ปุ่น (เอ...ผมพูดถูกประเด็นมั้ยนะ)
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
umbrella
World Bantamweight interim Champion
World Bantamweight interim Champion
umbrella

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 654

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า   ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า EmptyThu Dec 28, 2006 7:38 pm

มวยสากลไทยเราไม่มีสังเวียนให้ใต่เต้านะครับ พูดจริง
nulekk
World Strawweight interim champion
World Strawweight interim champion

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 92

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า   ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า EmptyFri Dec 29, 2006 10:33 am

ผมว่ามวยสากลที่พัฒนามาจากมวยไทยมีปัญหาค่อนข้างมาก ผมคิดว่าเบสิกต่างกันมากครับ ที่จะไปได้ไกลๆหรือเป็นโคตรมวยน้อยมากครับ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ) Embarassed
nulekk

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 92

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า   ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า EmptyFri Dec 29, 2006 10:36 am

ผมว่ามวยสากลที่พัฒนามาจากมวยไทยมีปัญหาค่อนข้างมาก ผมคิดว่าเบสิกต่างกันมากครับ ที่จะไปได้ไกลๆหรือเป็นโคตรมวยน้อยมากครับ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ) Embarassed
sugar ray
World Superflyweight Champion
World Superflyweight  Champion
sugar ray

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 559

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า   ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า EmptyFri Dec 29, 2006 10:41 am

เห็นด้วยคุณร่มครับ ถูกต้องที่ซู้ด
Indy
Indy

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 215

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า   ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า EmptyFri Dec 29, 2006 4:44 pm

nulekk เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:

ใช่เลยครับ คือต้องเป็นของจริง ถึงจะไปได้ไกล

ทุกท่านเคยคิดกันบ้างไหมว่า
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1