TKO webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
TKO webboard

The first thai boxing webboard when you think about boxing.

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07

Go down 
4 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
peachjang
Undisputed World Bantamweight Champion
Undisputed World Bantamweight Champion
peachjang

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 779

ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07 Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07   ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07 EmptySun Apr 15, 2007 6:04 pm

WBA Heavyweight Championship ที่เยอรมัน

รัสลาน ชากาเยฟชนะแต้มนิโคไล วาลูเอฟ 114-114,115-113,117-111 โดยชากาเยฟมุดเข้าวงในและต่อยดักสวยๆจนวาลูเอฟทำอะไรไม่ได้เลย ส่งผลให้คว้าแชมป์ไปครอง

มากันที่ซานอันโตนิโอ เทกซัส สหรัฐฯ

Vacant WBC Light Flyweight Championship

เอ็ดก้าร์ โซซ่า ทำคะแนนเบียดแซง ไบรอั้น วิโลเรีย อดีตแชมป์ไลต์ฟลายเวต WBC คว้าเข็มขัดที่ว่างไปครองด้วยคะแนนด้วยเสียงข้างมาก 115-113, 115-113, และ 114-114 และมีแนวโน้มที่จะรีแมตท์กัน

WBC Super Flyweight Championship

คริสเตียน มิฮาเรส สร้างเซอร์ไพรซ์ด้วยการปราบอดีตแชมป์2รุ่น ฮอร์ก้อ อาร์เซ่ ด้วยคะแนนเอกฉันท์ไปอย่างขาดลอย119-109,118-110,117-111 ป้องกันแชมป์ไว้อย่างสวยสดงดงาม
โดยมิฮาเรสต่อยอาร์เซ่แตกเละเทะ บวกกลับอาร์เซ่แก้ทางมวยซ้ายไม่ได้ทำอะไรไม่ถูก โดนดักต่อยตลอด แถมช่วงยกท้ายๆอาการออก เจอมิฮาเรสรัวหมัดจนตัวเองตอบโต้ออกหมัดไม่ได้จนแพ้ไป

WBC International Super Featherweight Championship

แมนนี่ ปาเกียว ยังแรงไม่หยุดเมื่อน็อคนักชกไร้พ่ายฮอร์เก้ โซลิสไปในยกที่8 ด้วยหมัดซ้ายล้วนๆ
โดยในช่วงแรกปาเกียวยังเข้าไม่ติดเนื่องจากโซลิสมวยสูงและยาวกว่า ในยกที่6 ปาเกียวหัวไปชนกับโซลิสจนได้แผลแตกที่ตาซ้าย แต่ทำให้ปาเกียวเร่งเครื่องมาในยกที่7แล้วก็ต่อยสะสมมาน็อคในยกที่8 โดยปาเกียวอัปเปอร์คัทซ้ายส่งโซลิสลงไปนับ9ก่อนที่จะรัวหมดแล้วยิงซ้ายตรงส่งโซลิสนอนหมดสภาพอีกครั้ง

Comment

คู่วาลูเอฟถ้าได้ดูแล้วจะเห็นเลยว่าวาลูเอฟนั้นไม่เท่าไหร่เลย จริงๆน่าจะแพ้เอกฉันท์ด้วยซ้ำ

คู่มิฮาเรส แม้มิฮาเรสหมัดไม่ได้หนักแต่ต่อยดักอาร์เซ่ซะหน้าแตกเละจนทำอะไรไม่ได้ พีชมองว่าอาร์เซ่ยังไม่เท่าไหร่จริงๆ เป็นมวยบุกก็จริงแต่พอเจอต่อยดักมากๆแบบนี้ จับต้นชนปลายไม่ถูก บวกกับแก้ทางมวยซ้ายของมิฮาเรสไม่ได้ จึงมองว่าอาร์เซ่ดังได้ส่วนหนึ่งก็เพราะแรงโปรโมตนั่นเอง

คู่ปาเกียว... ยังไว้ใจความหนักของซ้ายได้ ซ้ายหนักจริงๆ โดยโซลิสนั้นก็ถือว่าต่อยได้ดีแต่ปาเกียวเขาเจ๋งจริง
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
HARRY POTTER
World Bantamweight Champion
HARRY POTTER

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 730

ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07 Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07   ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07 EmptySun Apr 15, 2007 6:57 pm

คู่ วาลูเยฟ - ซากาเยฟ นี่ต้องยอมรับในใจของซากาเยฟจริงๆที่ไม่เกรงหลัววาลูเยฟเลย แม้ตัวและช่วงชกของซากาเยฟจะเสียเปรียบอย่างมากแต่ก็กล้าและกับวาลูเยฟ และหมัดซ้ายที่ปล่อยออกไปนั้นแม่นมากๆ ถ้าตัวเท่ากันคิดว่าวาลูเยฟคงโดนน็อกไปแล้ว

คู่ อาร์เช่ - มิฮาเรส อาร์เช่วันนี้แม้จะขยันออกหมัดตามสไตล์แต่ก็ชกไม่ค่อยถูก กลับโดนซ้ายของมิฮาเรสดักตลอด หน้าตาเละเทะเลยสำหรับอาร์เช่

ปาเกียว - โซลิส ช่วงแรกดูการชกค่อนข้างอึดอัดเพราะโซลิชทำได้ดีปาเกียวเข้าไม่ติดเลย แต่เมื่อยก6ปาเกียวมีแผลแตกเหมือนทำให้มีลูกฮึดมากขึ้น เดินจ้วงใส่โซลิส แล้วก้ทำได้สำเร็จ ในยกที่8 ไม่รู้ว่าคู่ชกของปาเกียวคนต่อไปจะเป็นใคร ถึงจะดูสูสีกัน
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
peachjang
peachjang

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 779

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07   ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07 EmptySun Apr 15, 2007 7:06 pm

กรก็มวยซ้ายนะอาร์เซ่

เอิ้กๆ

onion23

ป.ล.ตอนช่วงเที่ยงบ่ายๆดันเข้าเวปไม่ได้ เลยอัพผลมวยช้าไปนิดนะครับ
mcza
mcza

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 743

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07   ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07 EmptyMon Apr 16, 2007 2:34 am

ตอนเกียวต่อยจบเข้าไม่ได้ ว่าจะมาอัพเหมือนกันแต่ขอชม ชากาเยฟ กับ เกียวครับ
ชากาเยพ คิดว่าจะโดนหมีน็อคแน่ๆเพราะตัวเล็กกว่าบานยังใช้เทคนิคและการเตรียมตัวที่ดีจนหมีรัสเซียทำอะไรไม่ถูก และ ชนะไปถึงจะเป็นอย่างไม่เอกฉันท์ แต่ไม่ค้านสายตาคนดูละกัน
ส่วนเกียวแรกๆเข้าไม่ติดเลยเดินเบียดเดินบี้ตลอดจนต่อยได้บ้าง แล้วยังมาแตกเพราะกัวชนกันผมคิดว่าคงจะประคองตัวแล้วแต่ไม่เลยครับพี่แกบ้าเลือดเลยทีนี้ซัดแบบไม่กลัวแผลปริ แกเป็นสุดยอดตัวจริงละครับ ....เหลือกูซแมนอีกคนขอให้เกียวได้ชกกับกูซแมนไวๆนะครับอยากดู onion08
ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07 563881 คู่อาเซ่ เสียใจอย่างแรงไม่น่าออกทะเลเลย จั่วลมต่อยวืดครอสไปครอสมา แถมพอโดนเยอะเข้าก็เป็นกระสอบทรายยืนให้เขาต่อยไม่แลกไปเลยไม่เหมือนอาเซ่คนเดิม
peachjang
peachjang

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07   ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07 EmptyMon Apr 16, 2007 2:30 pm

กู๊ซแมนขยับไปชิงWBO light เฉพาะกาลแล้ว

ส่วนอาร์เซ่จะเอายังไงต่อไป จะกลับไป112เจอกรไหม onion08 หรือปรับปรุงฟอร์มอยู่115ต่อไป

onion05
mcza
mcza

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 743

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07   ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07 EmptyMon Apr 16, 2007 8:50 pm

อารเซ่คงไม่ลงมาเจอกรหรอกครับ แล้วอีกอย่างผู้ใหญ่ฝ่ายเราก็คงจะตั้งหน้าตั้งตาหากินไทย-ญี่ปุ่นเท่านั้นหล่ะครับ
nulekk
World Strawweight interim champion
World Strawweight interim champion

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 92

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07   ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07 EmptyTue Apr 17, 2007 10:20 am

thank ชอบเข้ามาอ่านทุกความเห็นครับ onion02 onion02 onion02

ผลมวยวันอาทิตย์ครับ 15/04/07
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1